CẬP NHẬT HUY CHƯƠNG SEAGAME 30

Bảng xếp hạng, bảng tổng sắp đến huy chương SEA Games 30 năm 2019 new nhất. Danh sách huy chương của đoàn thể thao việt nam tại SEA Games 30.

Bạn đang xem: Cập nhật huy chương seagame 30


Philippines

Việt Nam

Thái Lan

Indonesia

Malaysia

Singapore

Myanamar

Campuchia

Brunei

Lào

Timor-Leste

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

149118120387

2

9885105288

3

92103123318

4

7384111268

5

555871184

6

534669168

7

4185173

8

463646

9

25613

10

152834

11

0156

Tổng số huy chương

5315297251785

* Bảng tổng sắp đến huy chương Seagame 30 sẽ được update liên tục nhanh nhất!

Đoàn thể thao nước ta khép lại SEA Games 30 cùng với 98 HCV, 85 HCB và 105 HCĐ, xếp vị trí thứ hai toàn đoàn sau chủ nhà Philppines.

Xem thêm: Top 8 Địa Chỉ Mua Sấu Bao Tử Hà Nội Ở Đâu, Top 8 Địa Chỉ Mua Sấu Bao Tử Hà Nội Ở

Theo dự kiến, đội tuyển nữ và U22 việt nam sẽ cùng đáp chuyến bay về thủ đô lúc 18h05 ngày 11/12.

ĐỘI TUYỂN U22 VIỆT phái nam ĐÃ DÀNH CHIẾC HUY CHƯƠNG VÀNG BÓNG ĐÁ nam SEA GAMES 30 SAU 60 NĂM CHỜ ĐỢI

Danh sách di chuyển viên giành huy chương của đoàn thể dục thể thao Việt Nam

HC Vàng:

Ngày 10/12

Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 5.000 m nữ)

Trần Tấn Triệu (bơi, 10 km)

Nguyễn Văn Công (vật, 57 kilogam vật tự do nam)

Cấn tất Dự (vật, 70 kilogam vật thoải mái nam)

Nguyễn Thị Mỹ Hạnh (vật, 62 kilogam nữ)

Kiều Thị Ly (vật, 55 kilogam nữ)

Nguyễn Hữu Định (vật, 61 kg vật tự do nam)

Nguyễn Xuân Định (vật, 65 kilogam vật tự do thoải mái nam)

Nguyễn Thị Huyền (điền kinh, 400 m rào nữ)

Hà Văn Hiếu (vật, 125 kg vật tự do thoải mái nam)

Nguyễn Thị Oanh (Điền kinh, 3000m vượt chướng ngại vật vật nữ)

Đỗ Quốc biện pháp (Điền kinh, 3000m vượt chướng ngại vật nam)

Nguyễn Xuân Phương (kickboxing, 57 kg nam)

Nguyễn Thị Oanh, Quách Thị Lan, Hoàng Thị Ngọc, Nguyễn Thị Hằng (điền kinh, 4x400 m nữ)

Huỳnh Văn Tuấn (kickboxing, 51 kg nam)

Quách Công Lịch, Lương Văn Thao, trần Đình Sơn, trần Nhật Hoàng (điền kinh, 4x400 m nam)

Bóng ném bãi biển nam

Bóng đá nam

Ngày 9/12

Trần Ngọc Thúy Vi (aerobic, cá nhân nữ)

Phan vậy Gia Hiển, Bùi Minh Phương (aerobic, song nam nữ)

Nguyễn Việt Anh, Nguyễn Chế Thanh, vương Hoài Ân (aerobic, đồng đội)

Nguyễn Thị trung tâm (boxing, 51 kilogam nữ)

Nghiêm Đình Hiếu (vật, 87 kilogam vật cổ xưa nam)

Nguyễn Bá sơn (vật, 77 kilogam vật cổ điển nam)

Nguyễn Đình Huy (vật, 55 kilogam vật cổ điển nam)

Bùi Tiến Hải (vật, 60 kg nam vật cổ điển)

Nguyền Thị Xuân (vật, 50 kg thoải mái nữ)

Trần Thị Ánh Tuyết (taekwondo, 53 kilogam nữ)

Nguyễn Thị Hằng Nga (kickboxing, 48 kilogam nữ)

Phạm Bá Hợi (kickboxing, 54 kg nam)

Đinh Thị Bích (điền kinh, 800 m nữ)

Dương Văn Thái (điền kinh, 800 m nam)

Ngày 8/12

Phạm Thị Thu Trang (điền kinh, đi dạo 10 km nữ)

Phạm Thị Huệ (điền kinh, chạy 10.000 m nữ)

Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị Phương (bắn cung, cung 1 dây người quen biết nữ)

Nguyễn Hoàng Phi Vũ - Lộc Thị Đào (bắn cung, cung 1 dây đôi nam nữ)

Lộc Thị Đào (bắn cung, cung 1 dây cá nhân nữ)

Nguyễn Thanh Duy (karate, kumite bên dưới 60 kg nam)

Nguyễn Thị Phương, lưu Thị Thu Uyên, Lê Thị Khánh Vy (karate, kata bè cánh nữ)

Ngô Đình nại (billiards, carom 1 băng)

Bùi Yến Ly (muay, 54 kilogam nữ)

Nguyễn Phước Đến, Nguyễn Tiến Nhật, Trương è Nhật Minh cùng Đặng Anh Tuấn (đấu kiếm, kiếm 3 cạnh bọn nam)

Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 1.500 m nữ)

Dương Văn Thái ( điền kinh, 1.500 m nam)

Lê Tú Chinh (điền kinh, 100 m nữ)

Phạm Thị Thu hiền hậu (taekwondo, 62 kilogam nữ)

Trần Hưng Nguyên (bơi, 400 m láo lếu hợp cá nhân nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 400 m láo lếu hợp cá nhân nữ)

Bạc Thị Khiêm (taekwondo, 67 kilogam nữ)

Nguyễn Thị Huyền (điền kinh, 400 m nữ)

Trần Nhật Hoàng (điền kinh, 400 m nam)

Đội tuyển nhẵn đá thanh nữ Việt Nam

Ngày 7/12

Trương Thị Phương (canoeing, thuyền 1-1 nữ 200 m)

Nguyễn Anh Tú - Đoàn Bá Tuấn Anh (bóng bàn, đôi nam)

Nguyễn Thị Thanh Thủy, Nguyễn Ngọc Diễm PHương, hồ Thị Như Vân, Nguyễn Thị Diệu Tiên, Hà Thị Nga (judo, đối chọi đồng team nữ)

Trần hồ Duy, Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, hẹn Văn Huy, Nguyễn Ngọc Minh Hy (taekwondo, quyền trí tuệ sáng tạo đồng nhóm hỗn hợp)

Nguyễn Thị Mộng Quỳnh (taekwondo, quyền sáng tạo cá nhân nữ)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 400 m thoải mái nữ)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 100 m ngửa nữ)

Nguyễn Thị Hằng, è cổ Nhật Hoàng, Quách Thị Lan cùng Trần Đình đánh (điền kinh, 4x400 m tiếp sức láo hợp)

Ngày 6/12

Lý Hoàng nam (quần vợt, solo nam)

Nguyễn Thị thật (xe đạp, khởi thủy đồng hàng nữ)

Trương Thị Phương (canoeing, 500 m nữ)

Vũ Thành An, Nguyễn Xuân Lợi, tô Đức Anh, Nguyễn Văn Quyết (đấu kiếm, kiếm chém bè lũ nam)

Lê hào kiệt (judo, bên dưới 90 kg nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200 m tự do thoải mái nữ)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200 m ngửa nữ)

Ngày 5/12

Lê Nguyễn Thanh Long (Pencak silat 50kg nam)

Nguyễn Tiến Nhật (đấu kiếm, kiếm 3 cạnh cá thể nam)

Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 1.500 m tự do nam)

Trần Hưng Nguyên (bơi, 200 m hỗn hợp cá nhân nam)

Ngày 4/12

Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 400m tự do thoải mái nam)

Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, xà kép)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200 m lếu láo hợp cá thể nữ)

Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, xà đơn)

Ngày 3/12

Phạm Quốc Khánh (wushu, phái nam quyền nam)

Hoàng Thị Duyên (Cử Tạ, 59kg nữ)

Đỗ Đức Trí (arnis, biểu diễn không nhạc nam)

Nguyễn Thị Trang (wushu, tán thủ 65 kilogam nữ)

Bùi ngôi trường Giang (wushu, tán thủ 60 kilogam nam)

Vũ Thành An (đấu kiếm, tìm chém cá thể nam)

Phạm Thị Hồng Thanh (cử tạ, 64 kg nữ)

Đặng phái mạnh (thể dục dụng cụ, vòng treo)

Ngày 2/12

Trần Thị Thanh Thủy (kurash, trên 70 kilogam nữ)

Lê Đức Đông (kurash, bên dưới 66 kg nam)

Vũ Ngọc sơn (kurash, dưới 73 kg nam)

Bùi minh quân (kurash, bên dưới 81 kilogam nam)

Nguyễn Thị Lan (kurash, dưới 70 kg nữ)

Ngày 1/12

Phạm Thị Như Quỳnh (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

Nguyễn Đức Hòa - Phạm Thị Hải Yến (dancesport, đôi nam thiếu phụ quickstep)

Vương Thị Huyền (cử tạ, 45 kg nữ)

Lại Gia Thành (cử tạ, 55kg nam)

Minh Trường với Nhã Uyên (dancesport)

Trần yêu quý (Kurash)

Hoàng Thị Tình (Kurash)

Vũ Thị thanh thản (võ gậy)

Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy)

Nguyễn Thị Cẩm Nhi (Võ gậy, bên trên 60kg nữ)

HC Bạc:

Ngày 10/12

Phạm Thị Huệ (điền kinh, 5.000 m nữ)

Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 10 km)

Regu thanh nữ (Cầu mây)

Quách Thị Lan (Điền kinh, 400m quá rào nữ)

Nguyễn Ngọc Tú (Jiujitsu, 62kg nữ)

Quách Công lịch (Điền kinh, 400m vượt rào nam)

Đỗ núm Kiên (billiards, pool 9 bóng cá nhân nam)

Nguyễn Trung Cường (điền kinh, 3000 m chướng ngại vật nam)

Bùi Văn Sự (điền kinh, 10 môn phối hợp)

Ngày 9/12

Nguyễn Văn Lai (điền kinh, 5.000 m nam)

Võ Xuân Vĩnh (điền kinh, trăng tròn km đi dạo nam)

Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Văn Đầy, Thạch Phi Hùng (bắn cung, cung 3 dây bè bạn nam)

Châu Kiều Oanh, Nguyễn Văn Đầy (bắn cung, cung 1 dây song nam nữ)

Nguyễn Thành Nhân (karate, trên 75 kilogam nam)

Đỗ Nhã Uyên (boxing, 54 kilogam nữ)

Đào Lê Thu Trang (jujitsu, bên dưới 45 kg nữ)

Nguyễn Văn Đương (boxing, 56 kg nam)

Nguyễn Công Thanh (vật, 63 kilogam vật truyền thống nam)

Dương Hồng Phúc (vật, 72 kilogam vật truyền thống nam)

Khuất Phương Anh (điền kinh, 800 m nữ)

Nguyễn mạnh mẽ Cường (boxing, 75 kilogam nam)

Trương Đình Hoàng (boxing, 81 kg nam)

Trần Thị Yến Hoa (điền kinh, 100 m rào nữ)

Đỗ núm Kiên (billiards, pool 10 bóng)

Nguyễn Văn Hải (boxing, 64 kg nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 800 m thoải mái nữ)

Bóng chuyền nữ

Regu đồng đội bạn nữ môn cầu mây

Ngày 8/12

Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh, chạy 10.000 m nữ)

Lê Thị hiền hậu - Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đôi nữ)

Nguyễn Văn Hà - Như Đình nam (rowing, thuyền đôi nam hạng nhẹ 2 mái chèo)

Phạm Cảnh Phúc (billiards, carom 1 băng)

Bùi Thu Hà, Phùng Khánh Ly, Lê Minh Hằng, Đỗ Thị chổ chính giữa (đấu kiếm, tìm chém số đông nữ)

Lê quang đãng Liêm (cờ vua, cờ chớp nam)

Nguyễn Doãn Long (muay, 57 kilogam nam)

Ngày 7/12

Đinh Thị Hảo - Tạ Thanh Huyền (rowing, thuyền đôi người vợ hạng nhẹ)

Hoàng Xuân Vinh (bắn súng, 10 m súng ngắn khá nam)

Nguyễn Thị Phương (karate, kata nữ)

Đinh Thị hương (karate, kumite hạng 50 kilogam nữ)

Phan Vũ Nam, Nguyễn Tấn Công, Bùi Thiện Hoàng, Lê tự khắc Nhân, Nguyễn Châu Hoàng lạm (judo, solo đồng đội nam)

Lê Tú Chinh (điền kinh, 200 m nữ)

Nguyễn Ngọc Minh Hy (taekwondo, quyền sáng tạo cá thể nam)

Ngày 6/12

Daniel Cao Nguyễn (quần vợt, đối kháng nam)

Savanna Lý Nguyễn (quần vợt, solo nữ)

Trần Văn Vũ (canoeing, K1-1000m nam)

Đỗ Thị Anh, Nguyễn Thị Thu Phương, Nguyễn Thu Phương, lưu giữ Thị nhàn rỗi (đấu kiếm, kiếm liễu bè cánh nữ)

Nguyễn Thị Như Ý (judo, trên 78 kg nữ)

Ngày 5/12

Nguyễn Đình Tuấn (pencak silat, 1-1 dưới 55 kg nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 50 m ngửa nữ)

Ngày 4/12

Nguyễn Thị Vân (cử tạ nữ, 71kg)

Phạm Tuấn Anh (cử tạ, 73 kg nam)

Lê Nguyễn Paul (bơi, 100 m ngửa nam)

Đội tập bơi 4x200 m tự do nam

Ngày 3/12

Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái cực kiếm nữ)

Ngô Văn Huỳnh (arnis, màn biểu diễn nam)

Triệu Thị Hoài (arnis, màn biểu diễn có nhạc nữ)

Đinh Xuân Hoàng (cử tạ, 67 kg nam)

Nguyễn Thị Chinh (wushu, tán thủ 48 kilogam nữ)

Nguyễn Ngọc Trường sơn (cờ vua, cờ cấp tốc nam)

Đỗ Thị Ngọc mùi hương (thể dục dụng cụ, xà lệch)

Ngày 2/12

Văn Công Quốc (arnis, bên dưới 55 kilogam nam)

Nguyễn Đức Trí (arnis, dưới 60 kg nam)

Thạch Kim Tuấn (cử tạ, 61 kilogam nam)

Vương Thanh Tùng (arnis, trên 65 kg nam)

Nguyễn Thị hương (arnis, bên dưới 50 kg nữ)

Nguyễn Thị Thúy (cử tạ, 55 kilogam nữ)

Nguyễn Thị Cúc (arnis, bên trên 60 kilogam nữ)

Ngày 1/12

Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, song nam con gái tango)

Đức Hòa - Hải Yến (dancesport, đôi nam nữ viennese waltz)

Cà Thị Thơm (xe đạp địa hình, băng đồng nữ)

Vũ Văn Kiên (arnis, 55-60 kg nam)

Nguyễn Đoàn Minh ngôi trường - Nguyễn Trọng Nhã Uyên (dancesport, song nam nàng samba)

Lê Hữu Phước (dancesport, breaking men)

Phú Thái Việt (arnis, bên trên 65 kilogam nam)

Đinh Phương Thành (TDDC, toàn năng)

Minh ngôi trường - Nhã Uyên (dancesport, five dance)

HC Đồng:

Ngày 10/12

Esports, Dota 2

Hồng Phúc (esports, starcraft II)

Lại Thị Nga (Kick Boxing, 55kg nữ)

Nguyễn nạm Hưởng (Kick Boxing, 63,5kg nam)

Bóng rổ phái nam 5x5

Lưu Minh Thiện (Jiujitsu, bên trên 94kg nam)

Lê Duy Thành (Jiujitsu, dưới 94kg nam)

Hoàng mạnh bạo Tùng (jujitsu, bên dưới 85 kg nam)

Đào Hồng sơn (jujitsu, dưới 56 kilogam nam)

Ngày 9/12

Bùi Thị Thảo (karate, bên trên 61 kilogam nữ)

Châu Kiều Oanh, Lê Phương Thảo, Nguyễn Tường Vi (bắn sung, cung 3 dây bè cánh nữ)

Cấn Văn chiến thắng (jujitsu, dưới 62 kilogam nam)

Dương Thị giãi tỏ (jujitsu, dưới 49 kg nữ)

Trần Lê Anh Tuấn (billiars, English billiards)

Giang Việt Anh, Phạm trường An, sử dụng Công Nguyên (karate, kata đồng minh nam)

Trần Thị Yến Hoa, Lê Thị Mộng Tuyền, Hà Thị Thu, Lê Tú Chinh (điền kinh, 4x100 m nữ)

Phạm Đăng quang quẻ (taekwondo, 63 kg nam)

Hoàng Đức Anh (taekwondo, 54 kg nam)

Thành Đạt (boxing, 60 kg nam)

Trần Hưng Nguyên, Phạm Thanh Bảo, Hoàng Quý Phước, Ngô Đình Chuyền (bơi, 4x100 m tiếp sức tất cả hổn hợp nam)

Nguyễn Hoài Văn (điền kinh, ném lao nam)

Kiều Thị Diễm (boxing, 48 kg nữ)

Phạm Thị Diễm (điền kinh, dancing cao nữ)

Esports, arena of valor

Ngày 8/12

Lê Hoàng Đức (muay, 45 kg nam)

Lê Tuấn Minh (cơ vua, cờ chớp nam)

Hoàng Thị Bảo xoa (cờ vua, cờ chớp nữ)

Khuất Phương Anh (điền kinh, 1.500 m nữ)

Đặng Hồng tô (karate, 67 kg nam)

Trang Cẩm Lành (karate, 55 kg nữ)

Hồ Thị Thu thánh thiện (karate, 61 kg nữ)

Vũ Thị mơ mộng (điền kinh, nhảy đầm xa nữ)

Nguyễn Hữu Kim tô (bơi, 400 m lếu hợp cá thể nam)

Ngày 7/12

Lê Mậu ngôi trường - Phan táo bạo Linh (rowing, thuyền song nam)

Dương Anh Đức (canoeing, thuyền đơn nam 200 m)

Nguyễn Quốc Toản - Phan Ngọc lịch sự (canoeing, thuyền đôi nam)

Trần Quốc Cường (bắn súng, 10 m súng ngắn khá nam)

Nguyễn Như Hoa, trằn Thúy Vinh, Vũ Thị Hồng, Nguyễn Thị Trang (đấu kiếm, kiếm 3 cạnh bọn nữ)

Lê è Kim Uyên (taekwondo, quyền tiêu chuẩn cá thể nữ)

Lê trằn Kim Uyên, Nguyễn Thị Kim Hà, Ngô Thị Thùy Dung (taekwondo, quyền tiêu chuẩn đồng team nữ)

Hoàng Quý Phước (bơi, 200 m thoải mái nam)

Lê Nguyễn Paul (bơi, 50 m ngửa nam)

Vũ Thị mến (điền kinh, khiêu vũ 3 bước nữ)

Ngày 6/12

Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh, marathon nữ)

Ngô Phương Mai (nhảy cầu, ước mềm 3 m nữ)

Lý Hoàng phái mạnh - Phạm Quốc Khánh (quần vợt, đôi nam)

Bùi Thanh Phẩm - è Thành (canoeing, C2-1000 m nam)

Daniel Cao Nguyễn - Nguyễn Văn Phương (quần vợt, song nam)

Phan Thị thanh bình - trằn Thuỵ Thanh Trúc (quần vợt, đôi nữ)

Nguyễn Thị Thúy Kiều - Thạch Thị Ánh Lan (bi sắt, song nữ)

Dương Thị Quỳnh Như (sambo, hạng dưới 80 kilogam nữ)

Nguyễn Châu Hoàng lân (judo, trên 100 kilogam nam)

Lê Nguyễn Paul (bơi, 100 m bướm nam)

Lê Nguyễn Paul, Ngô Đình Chuyền, è Hưng Nguyên, Hoàng Quý Phước (bơi, 4x100 m từ do)

Ngày 5/12

Phạm Thị Tươi (pencak silat, solo dưới 55 kg nữ)

Nguyễn Ngọc Toản (pencak silat, solo dưới 65 kilogam nam)

Bộ bố (bi sắt)

Nguyễn Phước Đến (đấu kiếm, kiếm 3 cạnh cá nhân nam)

Nguyễn Hữu Kim sơn (bơi, 1.500 m tự do thoải mái nam)

Ngày 4/12

Nguyễn Thị Như Hoa (đấu kiếm, kiếm 3 cạnh nữ)

Lê Thanh Tùng (thể dục dụng cụ, nhảy chống nam)

Huỳnh Hà Hữu Hiếu - trằn Thị Lụa ( muay, quyền song nữ)

Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ, cầu thăng bằng)

Lê Thanh Tùng (thể dục dụng cụ, xà kép)

Lê Thị Mỹ Thảo (bơi, 200 m bướm nữ)

Trần Đoàn Quỳnh nam (thể dục dụng cụ, thảm thoải mái nữ)

Nguyễn Trần duy nhất - Nguyễn nhất Quyền (muay, quyền song nam)

Trần Phương Nga - Nguyễn Thị Bảo Ngọc (Judo, trình diễn đôi nữ)

Ngày 3/12

Trần Xuân Hiệp (wushu, đao thuật - côn thuật)

Nguyễn Phương Linh (arnis, màn biểu diễn nữ)

Đỗ Thị Anh (đấu kiếm, tìm liễu cá nhân nữ)

Nguyễn Anh Khôi (cờ vua, cờ nhanh nam)

Đỗ Thị Vân Anh (thể dục dụng cụ, nhảy kháng nữ)

Nghiêm Văn Ý (wushu, tán thủ 56 kilogam nam)

Đinh Văn Hường (wushu, tán thủ 52 kg nam)

Vũ Minh Đức (wushu, tán thủ 48 kilogam nam)

Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ, ngựa vòng)

Ngày 2/12

Phạm Quốc Khánh (wushu, nam đao - nam giới côn)

Nguyễn Thị Phương Trinh (duathlon)

Nguyễn Thị Quyên (cử tạ, 49 kg nữ)

Vũ Đức Hùng (arnis, bên dưới 65 kilogam nam)

Đội tuyển nhẵn rổ nam, câu chữ 3x3

Đoàn Thị Nhuần (arnis, dưới 55 kg nữ)

Lê Thị Vân Anh (arnis, dưới 60 kilogam nữ)

Ngày 1/12

Trần Thị Minh Huyền (wushu, thái rất quyền nữ)

Trần Xuân Hiệp (wushu, trường quyền nam)

Nguyễn Ngọc Đạt (arnis, 55 kilogam nam)

Nguyễn kiên trinh - Phạm Hồng Anh (dancesport, dance chachacha)

Vũ Đức Hùng (arnis, 60-65 kg nam)

Lê Thanh Tùng (TDDC, toàn năng)

Trung Kiên - Hồng Anh (dancesport, rumba)

Bảng xếp thứ hạng huy chương SEA Games 29 năm 2017

Malaysia (MAS)

Thái Lan (THA)

Việt nam (VIE)

Singapore (SGP)

Indonesia (INA)

Philippines (PHI)

Myanmar (MYA)

Campuchia (CAM)

Lào (LAO)

Brunei (BRU)

Timor-Leste (TLS)

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

145

92

86

323

2

72

86

88

246

3

58

50

60

168

4

57

58

73

188

5

38

63

90

191

6

24

33

64

121

7

7

10

20

37

8

3

2

12

17

9

2

3

21

26

10

0

5

9

14

11

0

0

3

3

Bảng tổng chuẩn bị huy chương SEA Games 28 năm 2015

Thái Lan

Singapore

Việt phái nam (VIE)

Malaysia

Indonesia

Philippines

Myanmar

Campuchia

Lào

Brunei

Timor-Leste (TLS)

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

95

83

69

247

2

84

73

102

259

3

73

53

60

186

4

62

58

66

186

5

47

61

74

182

6

29

36

66

131

7

12

26

31

69

8

1

5

9

15

9

0

4

25

29

10

0

1

6

7

11

0

1

1

2

Các VĐV sẽ tham gia 43/56 môn cùng phân môn của Đại hội với 530 cỗ huy chương, trong các đó tất cả 13 môn đi theo hình thức xã hội hóa là: Golf, jujitsu, muay, tía môn phối hợp, dancing thể thao... Mục tiêu của thể thao nước ta là lọt đứng đầu 3 toàn đoàn, giành 65-70 HCV.